มูลนิธิจิตสู่จิต-พระสัทธรรมฯ ได้จัดงานไหว้ครูประจำปี 2562 ขึ้นในวันที่ 20 มกราคมที่ผ่านมา โดยได้มีชาวมูลนิธิจิตสู่จิต-พระสัทธรรมฯ กว่า 400 ท่านจากทั่วประเทศมาร่วมงาน และในการนี้ได้รับเกียรติจาก พลเรือเอก วสินธ์ สาริกะภูติ มาเป็นประธานในพิธี และแขกผู้มีเกียรติได้แก่ พลโทประสงค์ ฟักสังข์ พลตำรวจตรีพจนาถ หวลมานพ พลตำรวจตรีเสริมคิด สิทธิชัยกานต์ และแขกผู้มีเกียรติอื่นๆอีกมากมาย
พิธีการสำคัญในวันนั้น คือการกราบสักการะครูบาอาจารย์และแสดงกตัญญูตาต่อครูบาอาจารย์เหนือมนุษย์ และมนุษย์ อันได้แก่ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดร สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) หลวงพ่อยงยุทธ ธัมมโกสโล และอาจารย์ใหญ่มูลนิธิจิตสู่จิต-พระสัทธรรมฯ "ท่านวรินทร์โธ"
![](http://www.jitsujit.com/upload/15914/IXyJ8itfPw.jpg)
![](http://www.buddhavana.com/upload/15914/0DetAE7xyk.jpg)
![](http://www.jitsujit.com/upload/15914/Gfd0R4U70Q.jpg)
![](http://www.jitsujit.com/upload/15914/5gz5yhW1cM.jpg)
คลิ๊กที่นี่เพื่อดูภาพกิจกรรม
คลิปวีดีทัศน์ในงานวันไหว้ครูประจำปี 2562